Let's Show Our Pics
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บอร์ดนี้เป็นที่สำหรับให้นักถ่ายภาพมือสมัครเล่นเอารูปถ่ายมาอวดกัน เค้อครับเด้อ..

บ้านบ้าน  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

My Pics from :Canon Powershot G10: #1

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nonycha

nonycha

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptySat Apr 04, 2009 9:32 pm

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
และแล้ว ภาพชุดแรก ที่ web board นี้ ก็ปรากฏให้ชมกันแล้ว...ครับ
เพิ่งถอย Compact มาใหม่ครับ Manual ก็ไม่มียังลองผิดลองถูกอยู่ง่ะครับ
ลองชมภาพกัน เพลินๆ นะครับ อย่าคิดมาก
ถ่ายภาพอย่างมีความสุขนะครับ...นน...

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1001resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1002resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1003resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1004resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1005resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1006resize

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 G1007resize
ขึ้นไปข้างบน Go down
ppyada

My Pics from :Canon Powershot G10: #1 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptySun Apr 05, 2009 10:40 am

โห๋..งามแต๊ๆเลยพี่นนนี่ รูปออกมานี่ยังกะถ่ายด้วย 40D แน่ะ แหม..ของเค้าดีจริงๆนะเนี่ย.. affraid
http://ppyada.multiply.com
nonycha

nonycha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptySun Apr 05, 2009 3:59 pm

ppyada พิมพ์ว่า:
โห๋..งามแต๊ๆเลยพี่นนนี่ รูปออกมานี่ยังกะถ่ายด้วย 40D แน่ะ แหม..ของเค้าดีจริงๆนะเนี่ย.. affraid

afro 555...ขอบคุณครับ...ยังไม่โดนเท่ารัยครับ น้องปุ้ย
ยังปรับไม่ค่อยเป็นเลยครับ Manual ก็ไม่มีด้วยง่ะ ลองไปเรื่อยๆ
ครับ พี่น้อง...ปุ้ยครับ
โก๋หลังวัง

โก๋หลังวัง

: 78

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptySun Apr 05, 2009 4:16 pm

ภาพออกมาคมชัดดีมากเลยครับ ตั้งถ่ายที่โหมดอะไรรึครับ มาโครใช่ไหม? ที่จริงแล้วกล้องคอมแพ็คนี่ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าพวก DSLR แค่เปลี่ยนเล็นไม่ได้เท่านั้น และเวลายกกล้องขึ้นถ่ายมันดูไม่ค่อยจะเป็นโปร ..ทั้ง ๆ ที่บางทีใช้ DSLR แต่ผลงานออกมาดูแล้วจะเป็นประเภท "โปเก" ซะมากกว่า Rolling Eyes Razz
http://kolangwang.multiply.com/
nonycha

nonycha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptySun Apr 05, 2009 4:22 pm

โก๋หลังวัง พิมพ์ว่า:
ภาพออกมาคมชัดดีมากเลยครับ ตั้งถ่ายที่โหมดอะไรรึครับ มาโครใช่ไหม? ที่จริงแล้วกล้องคอมแพ็คนี่ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าพวก DSLR แค่เปลี่ยนเล็นไม่ได้เท่านั้น และเวลายกกล้องขึ้นถ่ายมันดูไม่ค่อยจะเป็นโปร ..ทั้ง ๆ ที่บางทีใช้ DSLR แต่ผลงานออกมาดูแล้วจะเป็นประเภท "โปเก" ซะมากกว่า Rolling Eyes Razz

afro ครับผม อาจารย์โก๋ เห็นด้วยครับ เพียงแต่เปลี่ยนเลนส์ ไม่ได้เท่านั้น ผมใช้โหมด มาโคร ครับสำหรับชุดนี้
และอีกอย่างครับ บางสถานที่ไม่อนุญาติให้นำกล้อง โปร ตัวใหญ่ๆ เข้าไปครับ ส่วน Compact กลับอนุญาติ ผมก็ยังงงอยู่ ว่าเขาดูที่รูปทรงของกล้อง หรือว่าอย่างไร? ??? ขอบพระคุณมากครับที่แวะมาเยี่ยมชม ครับผม
LoVePoKo

LoVePoKo

: 60

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptyWed Apr 08, 2009 9:47 am

nonycha พิมพ์ว่า:
และแล้ว ภาพชุดแรก ที่ web board นี้ ก็ปรากฏให้ชมกันแล้ว...ครับ
เพิ่งถอย Compact มาใหม่ครับ Manual ก็ไม่มียังลองผิดลองถูกอยู่ง่ะครับ
ลองชมภาพกัน เพลินๆ นะครับ อย่าคิดมาก
ถ่ายภาพอย่างมีความสุขนะครับ...นน...

ผมนาย lovepoko สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ
LoVePoKo

LoVePoKo

: 60

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: My Pics from :Canon Powershot G10: #1   My Pics from :Canon Powershot G10: #1 EmptyWed Apr 08, 2009 9:54 pm

nonycha พิมพ์ว่า:

santa

หวัดดีครับ น้องใหม่ขอเข้ามาทักทาย'จารย์นนนี่

afro หวัดดีท่าน lovepoko สบายดีนะครับ rendeer

My Pics from :Canon Powershot G10: #1
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» My Pics from :Canon Powershot G10: #2
» Some Pics from "G10" -->Doi Inthanon